ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 10162|ตอบกลับ: 26

รีวิวการขลิบน้องชาย ขลิบไร้เลือด + ตัดเส้นสองสลึง Gentle Clinic

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  24.46%

Vel.
24%

2

20

ตอบกลับ

27 หมื่น

เครดิต

ผู้มีประสบการณ์

เครดิต
273395

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sins_inn เมื่อ 2023-2-14 11:36

🍄

รีวิวการขลิบน้องชาย #ขลิบไร้เลือด + ตัดเส้นสองสลึง

ก่อนที่ผมจะตัดสินใจไปขลิบ ผมมีปัญหาเรื่องปัญหารั้งตึงของเส้นสองสลึงครับ เส้นสองสลึงของผมมันหนาและรั้งมาก จนผมไม่สามารถรูดหนังหุ้มลงมาได้เยอะ ได้แค่พ้นหัว ถ้ารูดลงมากกว่านั้นมันจะเจ็บครับ ผมจึงไปปรึกษาคุณหมอเพื่อขอคำแนะนำ

คุณหมอได้ตรวจสอบและแจ้งว่า เส้นสองสลึงของผมมันหนาจริงๆ ครับ และหนังหุ้มปลายของผมก็เยอะด้วย และมีบีบรัดตรงโคนนิดหน่อย อาจจะเกิดการการได้รับบาดเจ็บและเกิดผังผืดทำให้มันหดตัวครับ คุณหมอจึงแนะนำให้ขลิบและตัดเส้นสองสลึง

ภาพประกอบ ก่อนทำการขลิบ

ภาพตอนน้องชายอ่อนตัวครับ

แบบปิดหัวและเปิดหัว จะเห็นได้ว่าตอนเปิดหัวหนังหุ้มปลายของผมจะถูกรั้งไปทางด้านซ้าย หนังกองและบีบรัดนิดหน่อยครับ

ภาพตอนน้องชายแข็งตัวครับ

จะเห็นได้ว่า เมื่อแข็งตัว หนังหุ้มปลายของผมจะยังคงหุ้มปลายอยู่ และพอรูดลงมาก็รูดลงมาได้ถึงแค่ในรูปครับ ถ้าดึงลงมากกว่านี่จะเจ็บ เพราะเส้นสองสลึงมันดึงรั้งไว้อยู่

จริงๆ ผมศึกษาเรื่องขลิบและดูรีวิวมาหลายปีแล้วครับ แต่ไม่กล้าไปทำสักที จนมาถึงปีนี้ที่มีความกล้าขึ้นมาหน่อย เลยตัดสินใจขลิบแบบขลิบไร้เลือด และตัดเส้นสองสลึงด้วยครับ ผมเลือกขลิบที่ Gentle Clinic ครับ สาเหตุที่เลือกคลินิกนี้เพราะเห็นว่าเป็นเจ้าแรกที่นำเทคโนโลยีนี่เข้ามา และมีรีวิวให้ดูหลายเคสมากครับ ดูน่าเชื่อถือและผลงานออกมาค่อนข้างดีเลยครับ ผมจึงตัดสินใจเลือกทำที่นี่

วันที่จะเข้าไปผ่าตัด ผมตื่นเต้นมากครับ พอไปถึงคลินิก กรอกประวัติเสร็จ พี่ผู้ช่วยก็พาผมไปเทสยาชาก่อนครับ ประมาณ 30 นาที เพื่อเช็คว่าเราแพ้ยาชาหรือเปล่า หลังจากนั้นก็เข้าพบคุณหมออีกทีครับ คุณหมอก็ให้ถอดกางเกงและกางเกงชั้นในออก ตอนนี้ล้อนจ้อนละครับ แอบเขินอยู่เหมือนกัน

คุณหมอก็ทำการตรวจเชคอีกรอบ และให้ผมไปเตรียมตัวที่ห้องผ่าตัด พอถึงห้องผ่าตัดพี่ผู้ช่วยก็ให้ขึ้นไปนอนรอบนเตียงผ่าตัดครับ นอนแบบล้อนจ้อนเลย ตอนนั้นก็ยังรู้สึกเขินนะครับ ก็นอนมองพี่ผู้ช่วยเขาเตรียมอุปกรณ์ผ่าตัด ตอนนั้นผมพยายามถามเกี่ยวกับเรื่องผ่าตัด เรื่องความเจ็บ เรื่องการดูแลต่างๆ

พอคุยไปสักพักผมก็เริ่มผ่อนคลายมากขึ้น และพอถึงเวลา คุณหมอก็เข้ามาในห้องผ่าตัดครับ คุณหมอเริ่มด้วยการเช็ดทำความสะอาดด้วยยาฆ่าเชื้อครับ ตอนนั้นรู้สึกเย็นๆ ตรงน้องชาย และคุณหมอบอกจะเริ่มฉีดยาชาแล้วนะครับ ก่อนหน้านี้ผมอ่านรีวิวมาเขาบอกการฉีดยาชาค่อนข้างเจ็บ ผมก็เตรียมใจไว้ประมาณนึงเรื่องความเจ็บ ฉีดเข็มแรกเข้าไป เจ็บนิดหน่อยครับ พอทนได้ ช่วงแรกคุณหมอฉีดบริเวณส่วนโคนก่อน และเริ่มฉีดบริเวณใกล้กับหัวของน้องชาย ตรงนี้ผมคิดว่ามันคงไม่เจ็บมากเหมือนตรงส่วนโคน แต่! ไม่เลยครับ ตรงนี้เจ็บมากครับ ผมตัวกระตุกเลย เจ็บเอาเรื่องครับ

หลังฉีดยาชาเสร็จ พี่ผู้ช่วยก็บีบๆ นวดๆ น้องชายผม เพื่อให้ยาชามันกระจายตัว คุณหมอก็จะเช็คว่ายาชาเริ่มออกฤทธิ์หรือยัง ถ้ายังรู้สึกอยู่ คุณหมอก็จะเติมยาชาให้ครับ ซึ่งผมก็เติมเพิ่มจนผมไม่รู้สึกครับ

พอยาชาเริ่มทำงานแล้ว คุณหมอก็ทำการเริ่มผัดตัดเลยครับ เริ่มด้วยการใช้ที่จี้ไฟฟ้าตัดเส้นสองสลึงก่อน ตอนนั้นได้กลิ่นไหม้ๆ ด้วยครับ จากที่ตอนแรกตื่นเต้น ตอนนี้เริ่มชิลครับ นอนนิ่งๆ ให้คุณหมอผ่าตัดไป ระหว่างนั้นก็มีพูดคุยกับคุณหมอบ้าง ทำให้รู้สึกผ่อนคลายขึ้นมาบ้าง

หลังทำการตัดเส้นสองสลึงเสร็จ คุณหมอก็ทำการเย็บครับ คุณหมอเลือกทำการเย็บถี่หน่อย เพื่อให้เลือดมันไม่ซึมออกมาจากแผลเยอะครับ เพราะเคยมีคนรับบริการแล้วเย็บแบบปกติพอเห็นเลือดออกแล้ววิตกครับ เพื่อความสบายใจคุณหมอเลยเย็บให้แบบถี่เลย

พอเย็บเสร็จ คุณหมอก็เริ่มเตรียมเครื่องมือสำหรับขลิบไร้เลือดครับ คุณหมอและพี่ผู้ช่วยก็ทำการใส่เครื่องมือที่น้องชายของผม จังหวะที่เครื่องมือโดนที่หัว รู้สึกเสียวแปลบๆ ครับ พอติดตั้งเครื่องมือเสร็จ คุณหมอก็บอกผมจะจะทำการตัดแล้วนะ นับ 1 2 3 คลิก! เสร็จเรียบร้อยครับ รวดเร็วมากจนผมไม่ทันได้ตั้งตัวครับ แผลออกมาเรียบร้อยเลย จะเป็นแผ่นซิลิโคนรองและมีตัวแมคเย็บรอบๆ ครับ คุณหมอได้ทำการตัดซิลิโคนบางส่วนและเย็บเพิ่มเติม เสริมความแข็งแรงครับ จังหวะที่เริ่มเยบผมรู้สึกว่า ยาชามันเริ่มหมดฤทธิ์!

เพราะผมเริ่มเจ็บ แต่มันใกล้เสร็จแล้ว ผมเลยยอมอดทน แต่จังหวะที่คุณหมอใช้เข็มและดึงด้าย มันเจ็บเอาเรื่องอยู่นะครับ แต่พอทนไหว พอเย็บเสร็จ เหงื่อเต็มมือเลย 55555

พอเสร็จทุกอย่าง คุณหมอก็ทำการพันแผลปิดไว้ ให้นอนพัก 30 นาที และบอกวิธีการดูแลรักษาต่างๆ โดยห้ามให้ผ้าปิดแผลหลุดหรือเปียกเด็ดขาด ครบ 7 วันคุณหมอนัดดูแผล ครบ 14 วันคุณหมอนัดตัดไหมครับ และต้องทานยามห้ครบครับ

ระหว่างที่นอนพัก ผมก็ปวดฉี่ ผมเลยไปเข้าห้องน้ำ การฉี่ไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปครับ เนื่องจากน้องชายถูกรัดแน่นด้วยผ้าพันแผล เลยทำให้ฉี่ลำบากมาก ต้องจับน้องให้หัวดิ่งลงไปข้างล่าง เพื่อป้องกันไม่ให้ฉี่โดนผ้าพันแผล ต้องนั่งรอเกือบ 10 นาทีครับ เพื่อให้แน่ใจว่าฉี่หมดแล้ว

พอฉี่เสร็จผมก็กลับมานอนพัก ณ ช่วงเวลานั้น ผมว่ายาชาเริ่มหมดฤทธิ์ครับ เพราะมันเริ่มปวดและแสบๆ ที่แผล หลังจากครบ 30 นาที พี่ผู้ช่วยและคุณหมอก็เข้ามาเชคดูแผลทและเปลี่ยนผ้าพันแผลให้อีกรอบครับ และให้ลงไปรับยาและกลับบ้านได้

ภาพประกอบ หลังขลิบเสร็จ

หลังผ่าตัดเสร็จ จะเริ่มมีอาการบวมและช้ำครับ ซึ่งเป็นเรื่องปกติ และจะต้องใช้เวลาในการรักษาต่อไป

หลังจากรับยาเสร็จ ผมก็ทำการกินยาพาราไป 2 เม็ดครับ คิดว่าคงช่วยบรรเทาอาการเจ็บได้ ระหว่างขับรถกลับ แต่ไม่เลยครับ ช่วงระหว่างขับรถกลับ เป็นช่วงเวลาที่ทรมานมากครับ เพราะยาชาน่าจะหมดฤทธิ์แล้ว ปวดแสบตลอดการขับรถเลยครับ แล้วเจอรถติดอีก ผมนี่มือเปียกเหงื่อไปหมด

พอกลับถึงบ้านผมรีบกินข้าวกินยาฆ่าเชื้อและยาแก้ปวดแบบรุนแรงเลยครับ อาการถึงดีขึ้นมาหน่อย หลังจากนั้นก็เช็ดตัวล้างหน้า พักผ่อนครับ

สรุปการขลิบครั้งนี้ โดยรวมเรื่องบริการของที่คลินิกนะครับ บริการดีมีความน่าเชื่อถือครับ คุณหมอและพี่ผู้ช่วยเป็นกันเองทำให้รู้สึกผ่อนคลาย การขลิบจะเจ็บแค่ตอนฉีดยาชาและช่วงยาชาหมดฤทธิ์ครับ พอตัดหนังหุ้มปลายออกแล้ว รู้สึกโล่งที่หัวมากครับ ยังไม่ค่อยชิน เพราะปกติมีหนังหุ้มไว้ตลอด

🌱
วันที่ 2

หลังจากขลิบมาแล้ว คืนแรกนอนไม่ค่อยหลับเลยครับ หลับๆ ตื่นๆ ทั้งคืนครับ เพราะปวดแผล จะมารู้สึกปวดๆ ตึงๆ อีกทีช่วงเช้าครับ เพราะช่วงเช้าน้องชายเกิดการแข็งตัว และทำให้แผลขยาย มีเลือดซึมออกตามรอยแผลนิดหน่อยครับ คุณหมอแจ้งว่าเป็นเรื่องปกติครับ ไม่ต้องกังวล หลังจากนั้นก็เช็ดทำความสะอาดแผล กินยาตามที่คลินิกจัดให้ ไม่มีอาการปวดเลยครับ

ตอนกลางวัน ผมเดินออกไปข้างนอกแบบไม่ได้ปิดแผลครับ และซื้อของมาเยอะเลย มีจังหวะที่ถุงฟาดไปโดนน้องชาย เจ็บแปล๊บเลยครับ กลับมาเปิดดูแผลมีเลือดซึมออกมาตามรอยเย็บครับ ต้องใช้น้ำเกลือเช็ดและปิดแผลไว้ครับ

** สำหรับใครที่กำลังจะตัดสินใจไปทำ หลังทำระมัดระวังกันด้วยนะครับ เดี๋ยวจะได้รับบาดเจ็บเหมือนผม

🌵
วันที่ 3

วันนี้ตื่นเช้ามาด้วยอาการปวดตึงเหมือนเดิมครับ เนื่องจากผมไม่ได้พันแผลปิดไว้ตรงส่วนแผลผ่าตัดเส้นสองสลึง ตื่นมาเลยเจอเลือดเลอะบนตัวเล็กน้อยครับ มีเลือดซึมออกมาตามรอยเย็บครับ  อาการแทบจะไม่รู้สึกเจ็บแล้วครับ จะมีปวดๆ แค่ช่วงเช้าครับ

🌴
วันที่ 4

วันนี้ช่วงเช้ามีอาการแข็งตัว 2-3 รอบครับก่อนจะตื่น รู้สึกปวดตึงมากครับ ก่อนนอนผมได้ทำการเช็ดน้ำเกลือและทายาพันแผลไว้ ตื่นมามีเลือดซึมติดกับผ้าก๊อซนิดนึงครับ ออกตามรอยแผลเย็บเส้นสองสลึงเหมือนเดิม ยังมีรอยช้ำและมีอาการบวมตึงครับ

🍀
วันที่ 5

วันนี้ตื่นมาด้วยอาการรู้สึกปวดตึงที่น้องชายเหมือนเดิมครับ บริเวณแผลเย็บเส้นสองสลึงเริ่มแห้งแล้วครับที่แผลมีอาำารคันนิดหน่อย ยังมีเลือดซึมติดผ้าก๊อซบ้างเล็กน้อย แต่มีอาการช้ำและผัวบริเวณหัวแห้งๆครับ

🌳
วันที่ 6

ตอนกลางคืน ผมน่าจะดื่มน้ำเยอะไปหน่อยครับ วันนี้ตื่นด้วยอาการปวดตึงน้องชายมากครับ เหมือนว่าปวดฉี่มากๆ แล้วน้องชายแข็งตัวมากครับ (ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวหรือเปล่า) วันนี้แผลเริ่มแห้งมากขึ้นครับ ไม่ค่อยมีเลือดติดผ้าก๊อซแล้ว อาการช้ำยังคงมีสีที่เข้มครับ และผัวตรงบริเวรหัวค่อนข้างแห้งครับ

🪴
วันที่ 7

วันนี้รู้สึกตัวรอบแรกตอนเช้าเพราะน้องชายแข็งตัวครับ ปวดๆ แต่พยายามทำให้อ่อนตัวลงแล้วหลับต่อผ่านไปอีกสักพักใหญ่ก็ตื่นอีกรอบครับ เพราะน้องชายแข็งตัวอีกแล้ว เช็คดูผ้าก๊อซมีเลือดซึมนิดหน่อยครับ แผลเริ่มดูแห้งมากขึ้นครับ แต่เริ่มมีอาการเจ็บๆ ปวดๆ ตรงส่วนลำตัวของน้องชายครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเพราะอะไร ตรงรอยแผลเย็บเส้นสองสลึงจะมีน้ำเหลืองใสๆ ออกมาตลอดครับ ยังช้ำและบวมเริ่มมีสีเหลืองๆ ตรงหัวครับ

🌲
วันที่ 8

วันนี้ผมตื่นมาด้วยอารมณ์ดีใจครับ เพราะเป็นวันครบรอบหนึ่งสัปดาห์หลังผ่าตัด ซึ่งผมจะเข้าไปคลินิกเพื่อให้คุณหมอดูแผลครับ ที่ผมดีใจเพราะว่าวันนี้ผมน่าจะได้ถอดผ้าพันแผลออกแล้ว สาเหตุที่ผมอยากถอดออกเพราะเรื่องการฉี่ครับ ค่อนข้างลำบากนิดหน่อย เนื่องจากน้องชายถูกพันไว้แน่นเลยทำให้ท่อปัสสาวะน่าจะถูกบีบไปด้วย การฉี่ต้องใช้วิธีการนั่งและจับน้องชายให้ทิ่มหัวลง และนั่งรอจนกว่าจะหมดครับ เพื่อป้องการฉี่จะไหลไปสะสมที่ผ้าพันแผลและทำให้แผลติดเชื้อ ก่อนไปหาคุณหมอ ผมขออัปเดทแผลช่วงเช้าก่อนครับ วันนี้เลือดไม่มีออกจากแผลอล้วครับ มีแค่น้ำเหลืองใสๆ

ช่วงบ่ายผมไปพบคุณหมอ คุณหมอก็ทำการแกะผ้าพันแผลออกครับ ขั้นตอนนี้เจ็บมากครับ เพราะตรงบริเวณขลิบไร้เลือด มันมีเลือดแห้งติดกับผ้าพันแผล คุณหมอต้องคอยหยดน้ำเกลือและแกะออก ช่วงจังหวะแกะนี่แหล่ะครับ เจ็บจนกำมือแน่นเหงื่อไหลเลยครับ หลังจากแกะผ้าพันแผลออก คุณหมอก็บอกว่าแผลตรงส่วนที่ขลิบแผลแห้ง แผลดีเลยครับ แต่ตรงส่วนตัดเส้นสองสลึง ที่มันเลยผ้าพันแผลออกมา แผลยังแห้งไม่สนิทครับ น่าจะเกิดจากการแข็งตัวในตอนเช้า แล้วทำให้มันขยาย แผลเลยปริครับ ในส่วนของรอยช้ำ คุณหมอบอกว่าของผมมีอาการช้ำเยอะ อันนี้ผมไม่ได้ถามสาเหตุเหมือนกันว่าเพราะอะไร แล้วคุณหมอก็พันแผลปิดไว้และบอกว่าห้ามโดนน้ำอีกหนึ่งอาทิตย์ ความคิดเมื่อตอนเช้าที่ผมดีใจว่าจะได้ถอดผ้าพันแผลดับลงตรงหน้าเลย 55555 และคุณหมอก็นัดพบอีกหนึ่งอาทิตย์ครับ เพื่อเชคแผล ถ้าแผลแห้งดีก็จะได้ทำการตัดไหมครับ

🌾
วันที่ 9

วันนี้ตื่นตั้งแต่ตี 4 เลยครับ เหตุเกิดจากปวดฉี่และน้องชายแข็งตัวมาก จนต้องลุกไปเข้าห้องน้ำ และมาตื่นอีกทีช่วง 7 โมงครับด้วยอาการแข็งตัวเหมือนเดิม ตื่นมาเชคผ้าก๊อซที่พันเพิ่มตรงหัวเลยครับ ว่ามีเลือดออกตรองแผลเส้นสองสลึงไหม วันนี้ไม่มีเลือดครับ มีแต่น้ำเหลืองใสๆ

อาการบวมเริ่มบวมน้อยลง ส่วนอาการช้ำผมซื้อใบบัวบกแคปซูลมาทาน รอยช้ำเริ่มเปลี่ยนจากสีม่วงเป็นสีเหลืองครับ ค่อยๆ จางลงเรื่อยๆ แต่ผิวตรงหัวมีการลอกบางๆ ครับ ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเพราะอะไร

🌻
วันที่ 10

สงสัยผมจะต้องลดการกินน้ำช่วงก่อนนอนแล้วครับ เป็นอีกวันที่อาการปวดฉี่และน้องชายแข็งตัวทำให้ผมตื่นมาตอนตี 4 เพื่อมาเข้าห้องน้ำอีกแล้ว วันนี้แผลแห้งมากขึ้นครับ แผลค่อยๆ ดีขึ้นเรื่อยๆ รอยช้ำก้ค่อยๆเปลี่ยนสีครับ อาการบวมค่อยๆ ลดลงด้วย

🌱
วันที่ 11

แผลเริ่มแห้งมากขึ้นครับ รอยช้ำค่อยๆ เปลี่ยนสี เริ่มจางแล้วครับ ผิวตรงบริเวณส่วนหัวยังลอกเป็นขลุยครับ

🌿
วันที่ 12

วันนี้ผมสังเกตุเห็นผ้าพันแผลมีคราบน้ำเหลืองเยอะ เลยแง้มๆ ดู เห็นรอยเย็บเส้นสองสลึงมีสีขาวๆ และแฉะ ผมเลยแกะผ้าพันแผลออกเพื่อทำความสะอาดครับ โดยรวมแผลแห้งดีไปหลายจุดแล้วครับ บริเวณส่วนใต้หัวยังบวมตุ่ยอยู่ครับ น่าจะใช้เวลาสักพักกว่าจะหายบวม หลังจากนั้นก็พันแผลไว้เหมือนเดิม

☘️
วันที่ 13

ทุกเช้าจะมีอาการปวดตึงเพราะร้องชายแข็งตัวครับ แต่เริ่มดีขึ้น วันนี้ช่วงเช้าถอดผ้าพันแผลและทำความสะอาดแผลแล้วก็พันไว้เหมือนเดิมครับ ใช้แผ่นปิดแผลตาข่ายเคลือบพาราฟินปิดตรงแผลไว้ก่อนพันครับเพื่อป้องกันผ้าก๊อซติดกับแผลเวลาถอดออกครับ ตรงส่วนหัวผิวแห้งมากครับ ผมเลยเอาวาสลีนทาบางๆเพื่อเพิ่มความชุ่มชื้นครับ

ช่วงเย็นทางคลินิกบอกว่าถอดผ้าพันออกได้เลย และอาบน้ำได้เลยครับ หลังอาบเสร็จผมใช้น้ำเกลือเช็ดแผลอีกที บริเวณใต้หัวบวมเป่งเต่งตึงเลยครับ บีบๆ ดู ตรงส่วนนี้นิ่มมากครับ 55555 ยังมีรอยช้ำตรงหัวและตรงลำครับ ค่อยๆ จางเรื่อยๆ

🍀
วันที่ 14

วันนี้อาการแข็งจัวตอนเช้ายังมีเหมือนเดิมครับ แต่อาการปวดน้อยลงแล้ว แผลตรงส่วนเย็บเส้นสองสลึงเริ่มแห้งมากขึ้นครับ อาการบวมยังคงมีรวมถึงอาการช้ำครับ ตัวแมคเริ่มหลุดบ้างนิดหน่อยครับ

🪴
วันที่ 15

วันนี้เป็นวันครบรอบ 2 สัปดาห์หลังผ่าตัดครับ ซึ่งคุณหมอนัดเข้าไปดูแผลและทำการตัดไหมครับ ไปถึงคลินิกก็ทำการถอดกางเกงขึ้นนอนบนเตียงเลยครับ คุณหมอแจ้งว่าแผลโอเคเลย แต่ซิลิโคนและตัวแมคยังไม่หลุดไม่เยอะ ตอนอาบน้ำให้ถูๆ ตรงแมคมากขึ้นครับเพื่อที่แมคจะได้หลุดง่ายขึ้นครับ ช่วงตัดไหมเป็นช่วงเวลาที่เจ็บมากครับ ผมเหงื่อแตกเลย เจ็บมากกกกก แต่พอได้ตัดไหมแล้วก็รู้สึกโล่งมากขึ้นเลยครับ หลังตัดเสร็จมีอาการบวมนิดหน่อยครับ รอยช้ำค่อยๆ จางลง ครับ รอยเย็บของตัวแมคเรียบร้อยดีครับ

🛎️

เนื่องจากกระทู้รีวิวนี้ค่อนข้างยาว กระทู้ อัปเดท #ขลิบไร้เลือด + ตัดเส้นสองสลึง หลังจากตัดไหมแล้ว ผมขออนุญาตตั้งเป็นกระทู้ใหม่นะครับ สามารถอ่านรีวิวได้ที่ลิงค์ด้านล่างเลยครับผม

👇🏻

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณต้อง เข้าสู่ระบบ เพื่อดาวน์โหลดไฟล์นี้ หากยังไม่มีบัญชี กรุณา ลงทะเบียน

โพสต์ยอดนิยม

คลังกระทู้ที่เกี่ยวข้อง:

• · ขลิบ|หัวข้อ: 1, ติดตาม: 0

อัพเกรด  0.8%

Vel.
1%

0

17

ตอบกลับ

6568

เครดิต

กำลังตัดสินใจ

เครดิต
6568
โพสต์ 2023-1-24 23:01:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูแลอย่างดีสักพักจะค่อยๆหล่อครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับ 🙏🏻  โพสต์ 2023-1-25 00:04

อัพเกรด  24.46%

Vel.
24%

2

20

ตอบกลับ

27 หมื่น

เครดิต

เครดิต
273395

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

เจ้าของ| โพสต์ 2023-1-25 00:04:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Oss ตอบกลับเมื่อ 2023-1-24 23:01
ดูแลอย่างดีสักพักจะค่อยๆหล่อครับ

ขอบคุณครับ

อัพเกรด  3.01%

Vel.
3%

1

37

ตอบกลับ

1 หมื่น

เครดิต

กำลังตัดสินใจ

เครดิต
10868
โพสต์ 2023-1-25 18:23:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ๆ ครับ หายไวๆ ครับ ตอนนี้แผลอาจจะไม่น่าดูหน่อย แต่หายแล้วรับรองคุ้มที่ไปทำแน่นอนครับ

ขอบคุณมากครับผม 🙏🏻  โพสต์ 2023-1-25 21:59

อัพเกรด  8.78%

Vel.
9%

3

136

ตอบกลับ

22 หมื่น

เครดิต

เครดิต
226336

โพสต์ 2023-1-25 22:34:48 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวก็หล่อแล้ว ทนอีกนิด

ขอบคุณครับคุณอ๊อด 😁  โพสต์ 2023-1-26 10:03

อัพเกรด  20.49%

Vel.
20%

0

13

ตอบกลับ

2615

เครดิต

กำลังหาข้อมูล

เครดิต
2615
โพสต์ 2023-1-27 00:07:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อีก 10 วันหล่อแบบหลังมือเป็นหน้ามือเลยครับ

ขอบคุณครับ ตอนนี้แผลเริ่มโอเครขึ้นเรื่อยๆ ครับผม 😁  โพสต์ 2023-1-29 16:12

อัพเกรด  0.01%

4

284

ตอบกลับ

58 หมื่น

เครดิต

ผู้เชี่ยวชาญ

เครดิต
587593

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3เข็มประดับยศ 4เข็มประดับยศ 5เข็มประดับยศ 6

โพสต์ 2023-1-27 05:04:03 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลดีขึ้นทุกวันเลยครับ

ขอบคุณมากครับผม อยากถอดผ้าพันแผลแล้วครับ 😅  โพสต์ 2023-1-29 16:14

อัพเกรด  0.04%

1

144

ตอบกลับ

88 หมื่น

เครดิต

ผู้เชี่ยวชาญ

เครดิต
889113

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3เข็มประดับยศ 4เข็มประดับยศ 5เข็มประดับยศ 6

โพสต์ 2023-1-29 02:13:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หายดีแล้ว ต้องออกมาหล่อแน่ๆครับ

ขอบคุณครับ รอชมเหมือนกันครับว่าจะออกมาเป็นยังไงนะ 😅  โพสต์ 2023-1-29 16:15

อัพเกรด  20.12%

Vel.
20%

2

7

ตอบกลับ

26 หมื่น

เครดิต

เครดิต
260373

โพสต์ 2023-1-30 21:35:16 จากอุปกรณ์พกพา | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใกล้จะหล่อแล้วครับ

ขอบคุณค้าบ  โพสต์ 2023-2-4 15:55

อัพเกรด  38.4%

Vel.
38%

0

13

ตอบกลับ

1384

เครดิต

สมาชิกใหม่

เครดิต
1384
โพสต์ 2023-2-6 00:01:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เยี่ยมไปเลยครับ

ขอบคุณครับ  โพสต์ 2023-2-14 11:35
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|ROIKIB | รอยขลิบ

GMT+7, 2024-7-27 17:53 , Processed in 0.033253 second(s), 44 queries .