กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลโหมดพีซี

RoiKib.com | Men Circumcision Community

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 1764|ตอบกลับ: 5

แชร์ประสบการรีวิวการขลิบไร้เลือด

[คัดลอกลิงก์]

Vel.
23%

1

1

ตอบกลับ

27 หมื่น

เครดิต

ผู้มีประสบการณ์

เครดิต
270015

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

สวัสดีครับ วันนี้ผมจะมาแชร์ ประสบการ์ณขลิบ ปลาย ตอนอายุ 28 ก็ไม่คิดว่าจะได้ทำขลิข แต่มันมีสาเหตุ

ปกติผมหนังหุ้มปลาย ยาว และเยอะอยู่แล้ว แต่สามารถรูดออกได้หมด เคยเกิดแผล นิดหน่อยที่หนังหุ้มปลายแต่ก็ ยังไม่มีตึงหรืออะไร ผ่านระยะเวลามาหลายปี จนช่วง อายุ27 ก็เกิดแผลปริ ที่หนังหุ้มปลาย คือ เป็นแล้วก็หลาย แต่ก็ยังสามารถ รูดได้อะไรได้ จน เริ่มเข้าอายุ 29 ผ่านมา 1ปี เกิดอาการซ้ำอีก ไปหาหมอพบหมอให้ยาทา ต่างๆก็ เป็นๆหายๆ พอค้นข้อมูล ก็พบว่า มีอาการเป็น
หนังหุ้มปลายตีบ ปริแตก
ซึ่งอาการนี้ไม่ควรปล่อยทิ้งไว้นะครับ เพราะเสี่ยงการเป็นมะเร็งองคชาตได้ แนะนำให้ขลิบถ้าเกิดขึ้น ผมศึกษาหาข้อมูลการขลิบ จนเจอการขลิบไร้เลือด ซึ่งตอบโจทย์ผมที่สุด ด้วยเพราะ งานที่หยุดไม่ได้และใช้เวลาพักฟื้น ไม่นาน ผมได้ตัดสินใจ ขลิบที่ Gentle Clinic โดยได้ปรึกษาแพทย์ ทาง Gentle Clinic ให้คำแแนะนำดีมาก รายการที่ผมต้อง ขลิบ คือ

1.ขลิบไร้เลือด เสียค่าใช้จ่ายไป 33,000 กวาบาทได้ โดยมีขลิบไร้เลือด แล้วก็ ผ่าเปิด กับเส้นสองสลึงอะไรนี่ละครับผมเรียกไม่ถูก

การขลิบ การเจ็บแค่ช่วงแรก คือฉีดยาชา นิดๆ หลังจากนั้นก็สบาย แพทย์ ทำเบามือมากผมโดนยาชาไป 3เข็ม เข็มแรกจะ จี๊ดที่สุด หลังจากนั้นก็จะ ชิวๆ โดยจะมีแพทย์และผู้ช่วย 1คน เป็นผู้ชาย หมด ไม่ต้องกังวลเรื่องว่าจะอายหรืออะไร วันที่ไปขลิบก็ ปกติ ไม่ต้องอดน้ำ อดอาหาร แต่อย่าดื่ม พวก สุรา ของมึนเมาพอ ไปถึง ทางผู้ช่วยก็ให้ผม ถอดกางเกง แล้วก็ขึ้นเตียง มีผ่ามาปิด โผ่ลแค่ น้องนุ่ม หลังจากนั้นผู้ช่วยก็จะ เอา ยาผมไม่รู้เรียกว่าอะไรสีเหลืองมาทารอบๆเลย แล้วก็รอซักพัก ภายหละงการฉีดยาชา แพทย์ก็ทำการ ผ่าเปิด หนังรอบหัวก่อน (เพราะมัน ตีบรัดทำให้ใส่เครื่องมือขลิบไม่ได้ ) หลังจากผ่าแล้ว ก็ มา ทำการผ่าตัดเส้นสองสลึง โดยใช้เลเซอร์ (ตอนนี้จะรู้สึกแปลกๆผมบอกอาการไม่ถูกแต่ไม่เจ็บ) หลังจากนั้น แพทย์ก็จะ เอา ตัวครอบ มา ครอบหัวอวัยะเพศเรา แล้วใช้สายรัดอะไรซักอย่าง รัดไว้ พร้อมกะทำเครื่องมือ ขลิบมาสอดเข้าไป แล้วก็กด 1 ที บอกตามตรงว่า ไม่รู้สึกอะไรเลย ผ่านไป 5นาทีได้ แพทย์ก็บอกว่าเสร็จละแล้วก็เอาหนังหุ้มปลายให้ดู รวดเร็วมาก หลัง จากขลิบได้ ประมาณ 3-4 ชม ยาชาก็หมด จะมีอาการปวดหน่วง ตึงๆ บ้าง ทางแพทย์ให้ยา มา2 แบบ 1.พาราสำหรับปวดน้อยๆ 2.ยาแก้ปวดชนิดแรงขึ้นมาอีก ใช้เวลาพักฟื้น ประมาณ 1-3 วันผมก็ ไปทำงานปกติ แรกๆลำบากหน่อยอาจต้องเดิน ขาถ่างๆ แล้วก็ ถ้ารู้สึกปวดต้องรีบเข้าห้องน้ำเลย จะอั้นไม่ค่อยอยู่ในช่วงแรกๆ ต้องมีทิชชู่ไปรองซัพ ไม่งั้น มันจะไหลย้อนกลับแล้วทำให้แผลอักเสบได้

สัปดาห์ที่1 หลังขลิบ อาจมีอาการหน่วง ปวดนิดๆ และ อาจจะตึงๆในเวลาเช้าๆ
สัปดาห์ที่2 แผลจะเริ่มแห้ง แกะผ้าพันแผลออก (แต่ผมยังไม่โดนน้ำนะ หมดสุดๆ และเช็ดตัว) แม็กที่เย็บแผลจะเริ่มละลายหลุดออก
สัปดาห์ที่3 แผล เริ่มสนิท แม็กที่เย็บแผลหลุดออกหมด เริ่มดีขึ้น บวมลดน้อยลง
สัปดาห์ที่4 ก็จะดีขึ้นตามลำดับ แผลรอบๆก็เริ่มยุบหาย
โพสต์ยอดนิยม

Vel.
23%

1

1

ตอบกลับ

27 หมื่น

เครดิต

เครดิต
270015

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

เจ้าของ| โพสต์ 2022-2-21 09:11:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันผ่านมา ได้เกือบ 1ปีแล้วครับ

เสียดายที่ผม ไม่ได้ เก็บ ภาพ การขลิบและ ช่วงแรกไว้ มีแต่ภาพ หลังการทำเสร็จแล้ว น่าจะประมาณ เกือบๆ 1 ปีได้แล้วครับ ถือว่าโอเคและสบายมาก สะอาด ไม่มีกลิ่น แล้วรู้สึก ไม่หงุดหงิดจากสภาวะอาการปลายตีบ ปริแตก

หากใครอยากปรึกษาหรือต้องการขลิบ แนะนำให้ปรึกษาหรือคุยกับทาง แพทย์ได้เลยครับ ผมจะแปะลิ้งค์ไว้ให้
https://www.facebook.com/gentleclinic/

หวังว่าเป็นแนวทางให้ตัดสินใจได้นะครับ
ขอบคุณที่อ่านจนจบ

3

245

ตอบกลับ

58 หมื่น

เครดิต

ผู้เชี่ยวชาญ

เครดิต
583268

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3เข็มประดับยศ 4เข็มประดับยศ 5เข็มประดับยศ 6

โพสต์ 2022-2-25 19:34:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อเลยครับ

Vel.
15%

0

27

ตอบกลับ

2460

เครดิต

กำลังหาข้อมูล

เครดิต
2460
โพสต์ 2022-5-17 22:29:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาสวยเลยครับพี่ แบบนี้สุดยอดครับ

Vel.
9%

3

137

ตอบกลับ

22 หมื่น

เครดิต

เครดิต
226336

โพสต์ 2022-5-18 11:59:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อเลย

Vel.
5%

0

121

ตอบกลับ

1 หมื่น

เครดิต

กำลังตัดสินใจ

เครดิต
14031
โพสต์ 2022-6-5 23:25:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อย่างหล่อเลยครับ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|ROIKIB | รอยขลิบ

GMT+7, 2024-3-29 08:47 , Processed in 0.022672 second(s), 32 queries .