กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลโหมดพีซี

RoiKib.com | Men Circumcision Community

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 11456|ตอบกลับ: 21

รีวิว ขลิบ + ตัดเส้นสองสลึง ตอนอายุ 30 ปี

[คัดลอกลิงก์]

Vel.
23%

1

2

ตอบกลับ

27 หมื่น

เครดิต

ผู้มีประสบการณ์

เครดิต
270291

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

สวัสดีครับ
ดีใจมากที่มีช่องทางนี้ ผมคิดไว้ว่าหลังทำเสร็จ จะมารีวิวหรืออธิบายให้ทุกคนทราบอย่างละเอียด เพราะว่าตอนก่อนผจะตัดสินใจทำ หาข้อมูลได้ยากมาก มันกังวลมากๆเลยครับ พอถามที่คลินิคส่วนใหญ่ก็เป็นการตอบเชิงการตลาด ไม่ได้พูดในข้อเท็จจริงทั้งหมด ผมขอป็นหนึ่งคน หนึ่งความรู้สึก หนึ่งประสบการณ์แล้วกันนะครับ ที่จะแชร์ให้เพื่อนๆฟัง ทั้งหมดเป็นความรู้สึกส่วนตัวของผมเพียงผู้เดียวนะครับ

ผมตัดสินใจขลิบเมื่อวันที่ 25 มีนาคม 2564
โดยสาเหตุเนื่องมาจากผมมีหลังหุ้มปลายค่อนข้างเยอะ ถอกเปิดได้ แต่ตึง และเจ็บครับ ประกอบกับเส้นสองสลึงมีขนาดใหญ่และหนามาก ทำให้ไม่สามารถมีเพศสำพันธ์ได้ เพราะค่อนข้างเจ็บครับ และผมเพิ่มตรวจเจอว่าเป็นภาวะเริ่มต้นของเบาหวาน ทำให้บริเวณปลาหนัง มักแตก แห้ง และแสบมาก บางช่วงมันตีบ จนไม่สามารถรูดลงได้เลย หมอที่รักษาเรื่องเบาหลายเลยแนะนำให้ขลิบ ก่อนที่จะตีป จนไม่สามารถรูดลงได้อีกเลย จึงตัดสินใจเริ่มหาข้อมูล และเจอว่ามีการขลิบแยยไร้เลือด ไม่เจ็บ ไม่มีเลือด แผลหายเร็ว เลยตัดสินใจทักคลินิกไปครับ

ภาพก่อนตัดสินใจไปทำ ผมมีหนังเยอะมากครับ

มีแผลแตกเล็กๆ ตรงส่วนลาย แค่ช่วยตัวเอง ยังทำไม่ได้ เพราะแสบมาก รูดลงไม่ได้

เส้นสองสลึงใหญ่ และหนามาก รั้งสุดๆตอนถอกลง

ปกติเป็นคนตัดสินใจเร็ว หลังคุยไม่นานก็โอนเงินมัดจำไปเลย โดยยังไม่ได้อ่านรีวิว กะว่าเดี๋ยวค่อยหารีวิวอ่าน แล้วค่อยนัดวันไปทำ
แต่พอหา กลับมีน้อยมาก ส่วนใหญ่จะเป็น Review แบบโฆษณา ก็เริ่มกังวลครับ

จนช่วงนั้น ที่บริษัทงานน้อย เลยพอมีเวลาว่าง จึงตัดสินใจจองวันทำเลย จองตอน 13.00 ทำตอน 18.00 ตื่นเต้นมากๆครับ

พอถึงเวลาก็ขับรถไปคลินิก ไม่ไกลจากที่ทำงานมาก และไม่ไกลจากที่พักด้วยครับ เพราะเคยอ่านเจอว่าไม่ควรขับรถไป ควรนั่งแท็กซี่ไป เพราะหลังทำจะขับรถไม่ไหว แต่ก็ไม่เชื่อนะ ขับไปเอง 555

ถึงคลินิก ก็ไม่ได้คุยอะไร เพราะคุยรายละเอียดทาง Line มาแล้ว มีคุยเพิ่มคือ คุณหมอแนะนำว่าตัดเส้นสองสลึงไปด้วยเลย เจ็บทีเดียว เพราะใหญ่และหนาขนาดนี้ ขลิบไปก็ต้องมาตัดอยู่ดี (ตอนแรกทำใจมาขลิบเฉยๆ 555) ก็เชื่อหมอ ทำเลย

ในห้องจะมีคุณหมอผู้ชาย และผู้ช่วยผู้ชาย 1 คน ดีหน่อย ไม่เขินมาก มาถึงผู้ช่วยก็ให้ถอดกางเกงเลย ถอดเลยจริงๆ ไม่มีผ้าหรืออะไร 555 เสื้อไม่ต้องถอดนะ แล้วผู้ช่วยก็มาทำความสะอาด น้องชาย เย็นๆ เสียวๆ ตื่นเต้นมากกก
สักพักคุณหมอก็เข้ามา จับน้องชายเราพลิกไปพลิกมา ถอกดู แล้วก็คุยกับเราว่าพร้อมแล้วนะ เริ่มเลยนะครับ ไม่ต้องกลัว เจ็บบอกหมอได้ตลอดนะ ต้องบอกว่าหมอดีมากกกกกกกกกกกกกก พูดดี ใจเย็น คอยถามเราตลอดที่ทำ

เริ่มต้นคุณหมอจะฉีดยาชาที่โคนก่อน พอยาเริ่มออกฤทธิ์ ก็ฉีดเพิ่มตรงเส้นสองสลึง ตอนฉีดไม่ได้เจ็บมาก เพราะเข็มค่อนข้างเล็ก จะเจ็บแค่ตอนฉีดเข็มแรก พอหลังๆก็จะไม่เจ็บครับ หลังจากนัดก็เริ่มไม่รู้สึกเจ็บ แต่รู้สึกนะว่ามีการกระทำต่างๆที่กล่องดวงใจ 555 เสียวและกลัวมาก

คุณเริ่มใช้ตัวเลเชอร์ตัดเส้นสองสลึง ไม่เจ็บครับ แต่ก็รู้สึกเสียวๆ จี๊ดๆนิดหน่อย มีกลิ่นไหม้เล็กน้อย เนื้องจากของผมเส้นหนาและใหญ่ เลยตัดยากนิดหน่อย พอเสร็จก็จะเย็บประมาณ 3 เข็มครับ ตอนเย็นนี่โคตไม่ชอบเลยมันรู้สึกถึงเส้นไหนที่ทะลุหนังแต่ไม่ได้เจ็บหรอก แค่ความรู้สึกมันหดหู่นิดหน่อยครับ

พอเริ่มทำขลิบก็จะฉีดยาเพิ่มตรงหนังที่เราจะตัดออก ผมโชคร้ายนิดนึง ยาชาที่ฉีดเข้าไปมันทำงานไม่เต็มที่ แต่คุณหมอดีมากกกกกกกกก พยายามฉีดเพิ่มให้ตลอดเวลา แต่น่าจะเป็นปัญหาที่ผมเอง ตอนที่ใช้คีมหนีบหนังหุ้มปลายเพื่อเอาเหล็กมาร์คจุดตัดเอาไปคลอบที่หัว ตอนใส่อุปกรณ์ก็จะรู้สึกตลอดเวลา แล้วคุณหมอก็จะเอาสายเคเบิ้นไทด์มายัดหนังหุ้มปลายที่จะตัดเอาไว้ หลังจากนั้นเอาอุปกรณ์ปืนตัดมาครอบ (ผมอาจจะเรียกชื่ออุปกรณ์ไปถูกต้องนะครับ) หนังจากนั้นคุณมาก็บอกว่าจะตัดแล้วนะ เจ็บนิดนึงนะครับ 1 2 3 กดปืนกรึ๊บ ความรู้สึกเจ็บจี๊ดดดดด น้ำตาไหลเลยครับ แต่มันจี๊ดทีเดียวประมาณ ครึ่งนาที รอแปปนึงหมอก็จะกดตัวแม็คเย็บแผลอีกคั้ง เจ็บจี๊ดอีกรอบ หลังจากนั้งเสร็จครับ คุณหมอก็จะดูแผลว่าแม็คเย็บเรียบร้อยไหม๊ เช็ดทำความสะอาด ตอนนี้น้องหดกลับเข้าไปหมดเลยครับ 555 สงสารน้องมาก คิดตลอดเวลาว่ากูมาทำอะไรที่นี่ และคุณหมอก็จะมีเสริม ด้วยการเย็บด้วยไหมอีกประมาณ 5 จุด เป็นอันเสร็จครับ

หลังจากนั้นหมอก็ให้ยาแก้ปวด ยาแก้อักเสบมากิน. หลังจากนั้นคือเสร็จ เสร็จจริงๆ ผู้ช่วยบอกว่าใส่กางเกง กลับได้เลยครับ 555 ผมก็เจ็บๆ มึนๆ ใส่ กางเกง ลงมาจ่ายตัง ขึ้นรถ ตอนนี้แหละ เริ่มแล้วววว ยาชาเริ่มหมดฤทธฺ์แล้ว ต้องบอกว่าพอยาชาหมดฤทธิ์คือแสบบบบบบบบบบบบบ จนปวดหัวเลยครับ ผมขับรถกลับแทบไม่ไหว โชคดีที่อยู่ใกล้บ้านขับมาประมาณ 15 นาที พอถึงบ้านรีบกินขนมปัง แล้วก็กินนาแก้ปวด แสบมากแบบนอนไม่ได้ นั้งไม่ได้ประมาณ 2 ชม อ๋อ ผมซื้อยาแก้ปวดเองมากินครับ เป็นยาที่ดีหน่อยซื้อที่ Pharmax ถ้าอยากได้ชื่อยาถามได้ 6 เม็ด ประมาณ 200 กว่าบาท พอดีมีเพื่อเป็นเภสัชกร เลยปรึกษาเรื่องยาก่อนไปทำ ช่วง 2 3 ชั่วโมงแรกที่ถึงห้องแสบมาก ฉี่ก็ไม่ออก ทรมานพอสมควรเลยครับ ผมกินแค่ก่อนนอน 4 วัน ไม่มีอาการเจ็บเลยครับ ตึงๆนิดหน่อย

โชคดีผมเลือกทำเย็นวันพฤหัส ลางานวันศุกร์ หยุด ส อ เลยมีเวลาอยู่ห้องแบบล่อนจ่อน ทำให้แผลหายเร็ว ไม่อาบน้ำ เพราะช่วงสัปดาห์แรกห้ามโดนน้ำ

ปล ไม่ได้ถ่ายรูตอนแผลระว่างทำไว้เลย ขอโทษด้วยนะครับ แต่จริงๆก็คล้ายๆกันกับของท่านอื่นที่แชร์อ่ะครับ

พอวันจันทร์ไปทำงาน ผมเช็ดตัวเอาครับ ไม่ใส่. กกน ใส่กางเกงตัวใหญ่ๆ ที่ทำงานไม่ซีเรียสเรื่องการแต่งกาย
เสียวๆครับ ไม่เจ็บ แต่ลำบากตอนนั่งทำงานนิดหน่อย เพราะหนังมันจะย่นไปกองที่หัว อาจเจ็บนิดหน่อยต้องลุกไปเข้าห้องน้ำบ่อยๆ กินข้าวที่อ๊อฟฟิต เลิกงานรีบกลับ พยายามแก้ผ้าให้เยอะๆจะได้ไม่อับ

ช่วง 7 วันแรกฉี่ลำบากหน่อย ต้องเอาทิชชู่มาม้วนๆ รองก่อนฉี่ไม่งั้นมันจะสวนขึ้นมาแล้วผ้าพันแผลอาจจะเปียกได้
จะปวดตึบๆตอนดึกๆกับตอนเช้าเวลาน้องตื่นตัว เมือนมันโดนรัดอ่ะครับ แต่ที่ผมทำดีหน่อยเค้าใช้โคแบนมันจะช่วยยืดหยุ่นได้ประมาณนึงครับ

พอครบ 1 วีค ผมก็ไปแกะแผล หมอบอกว่าแผลดีมาก เอาโคแบนออกได้ไม่ต้องพันแล้ว โดนน้ำ อาบน้ำได้ปกติ ตอนนี้ไม่เจ็บแล้วครับ เสียวๆแผลนิดหน่อย แต่ส่วนหัวเสียวมาก ตอนนี้ก็ยังเป็น

เดี๋ยว ของวีค 2 ผมมาเล่าเพิ่มนะครับ ทั้งหมดจนเสร็จสิ้นประมาณ 6 สัปดาห์ครับ
เป็นกำลังใจให้นะครับ ก่อนผมทำก็เครียดมาก ไม่เจอใครมารีวิวเลย
ไว้มาเล่าต่อนะครับ ถ้าใครอยากถามอะไร สามารถทิ้งคำถามไว้ได้ครับ ถ้าตอบได้จะช่วยตอบให้ครับ

แต่โดยรวมทั้งหมดที่ทำมา ชอบมากครับ คิดว่าน่าจะทำตั้งนานแล้ว มันดีขึ้นมากๆๆๆๆ ในหลายๆเรื่องครับ
รูปหลังทำนะครับ แอบถ่ายเองในห้องน้ำ ลำบากนิดหน่อย ภาพเลยไม่ได้สวยมากนะครับ ของจริงสวยและใหญ่กว่าเยอะ 555 โม้ๆ ล้อเล่นนะครับ

ตอนอ่อน ผมหนังเยอะขลิบแล้วแต่ก็ยังเปิดไม่หมด

สวยนะ ผมชอบ `555 หลงตัวเอง

เส้นสองสลึงหายเรียบหมดกังวล

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณต้อง เข้าสู่ระบบ เพื่อดาวน์โหลดไฟล์นี้ หากยังไม่มีบัญชี กรุณา ลงทะเบียน

โพสต์ยอดนิยม

Vel.
23%

1

2

ตอบกลับ

27 หมื่น

เครดิต

เครดิต
270291

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3

เจ้าของ| โพสต์ 2022-2-24 09:22:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมจะใช้กระดาษทิชชู่ม้วน แล้วรองอ่ะครับ ม้วนหนาๆเลย มันจะเปียกแค่ทิชชู่ครับ แล้วนั่งฉี่
ถ้ารู้สึกว่ามันเปียกทิชชู่มากก็จะกลั้นระหว่าฉี่ แล้วเปลี่ยนทิชชู่ใหม่
ฉี่บ่อยเหมือนกันครับ เปลือกกระดาษมากกก แนะนำ Kleenex silky smooth อ่ะครับ มันจะหนาหน่อย ห่อสีเขียวๆ ซับน้ำดีครับ

Vel.
23%

1

2

ตอบกลับ

27 หมื่น

เครดิต

เครดิต
270291

เจ้าของ| โพสต์ 2022-2-24 09:23:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัฟเดด หลังจากขลิบ+ตัดเส้นสองสลึง มาแล้ว 4 เดือนครับ

ตอนนี้ไม่เหลือแผล หรือรอยนูน รอยขอบ อะไรเลย ทุกอย่างเรียบเนียน เป็นเนื้อเดียวกัน ไม่เจ็บเลยครับ
ปัญหาที่เคยเป็น เช่น ปลายตีบ รูดไม่ได้ เป็นแผลปริ หนังแห้ง ไม่มีเลยครับ ไม่เจ็บ ไม่ทรมานแล้วครับ
ส่วนหัวจากแรกๆที่รู้สึกมากๆตลอดเวลาก็ดีขึ้น ไม่ได้เสียวมากเหมือนตอนที่เปิดแรกๆ
ความสะอาดดี ไม่มีครบขาว ไม่มีกลิ่นฉี่ ครับ
ยังควบคุมทิศทางฉี่ได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ อาจมีแยกเป็น 2 เส้นบ้าง แต่ก็พยายามควบคุมครับ

การใช้งาน ผมรู้สึกดีขึ้นมากครับ 555
1.การช่วยตัวเอง รู้สึกสนุกและเพลิดเพลินมากๆครับ โดยเฉพาะเวลาที่เราไม่ได้เร่งรีบ ใช้เจลลื่น หรือโลชั้น ส่วนตัวมักใช้ เจลอโลเวร่ากระปุกสีเขียว เย็นๆ ลื่นๆ เพลินมากครับ 555 แต่พอเจลเริ่มแห้ง อาจจะเหรียวนิดหน่อย ก็สามารถเติมเจลได้ เพิ่มความสนุก เพลิดเพลิน ผ่อนคลาย ในช่วง WfH ได้ดีเลยครับ
2.การมีเพศสัมพันธ์ ตอนนี้ใช้แค่โดนออรัลครับ ดีครับ อุ่นๆ เสียวๆดีครับ

โดยรวมรู้สึกว่าคุ้มค่ากับความเจ็บปวด 1 สัปดาห์ ที่แลกมาครับ คุ้มมาก
ในมีคำถามเพิ่มเติม พิมพ์ไว้ได้เลยครับ
ว่างๆผมจะมาตอบให้ครับ

1

145

ตอบกลับ

88 หมื่น

เครดิต

ผู้เชี่ยวชาญ

เครดิต
889034

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3เข็มประดับยศ 4เข็มประดับยศ 5เข็มประดับยศ 6

โพสต์ 2022-2-24 13:58:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Tony​Zeta ตอบกลับเมื่อ 2022-2-24 09:23
อัฟเดด หลังจากขลิบ+ตัดเส้นสองสลึง มาแล้ว 4 เดือนครับ

...

หล่อเลยครับ

Vel.
-31%

1

9

ตอบกลับ

1084

เครดิต

กำลังหาข้อมูล

เครดิต
1084
โพสต์ 2022-2-24 23:48:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอยแผลสวยครับ

3

245

ตอบกลับ

58 หมื่น

เครดิต

ผู้เชี่ยวชาญ

เครดิต
583268

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3เข็มประดับยศ 4เข็มประดับยศ 5เข็มประดับยศ 6

โพสต์ 2022-2-25 19:48:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลดีมากครับ

Vel.
23%

1

4

ตอบกลับ

27 หมื่น

เครดิต

เครดิต
270278

โพสต์ 2022-2-25 21:50:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลสวยครับ

Vel.
5%

0

121

ตอบกลับ

1 หมื่น

เครดิต

กำลังตัดสินใจ

เครดิต
14031
โพสต์ 2022-3-15 07:17:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลสวยเรียบเนียนมากๆ..อิจฉาเบาๆครับ

Vel.
15%

0

2

ตอบกลับ

152

เครดิต

สมาชิกทั่วไป

เครดิต
152
โพสต์ 2022-3-15 08:48:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แผลสวยดีมากครับ

Vel.
-52%

0

1

ตอบกลับ

476

เครดิต

สมาชิกใหม่

เครดิต
476
โพสต์ 2022-3-25 06:07:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่าทำที่ไหนครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|ROIKIB | รอยขลิบ

GMT+7, 2024-3-28 21:04 , Processed in 0.028865 second(s), 40 queries .