กรุณาเลือก แสดงผลรูปแบบอุปกรณ์พกพา | แสดงผลโหมดพีซี

RoiKib.com | Men Circumcision Community

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 1515|ตอบกลับ: 0

“ขนน้องชาย” เก็บไว้หรือจำเป็นต้องโกน ?

[คัดลอกลิงก์]

49

2509

ตอบกลับ

214748 หมื่น

เครดิต

ผู้ดูแลระบบ

เครดิต
2147483647

เข็มประดับยศ 1เข็มประดับยศ 2เข็มประดับยศ 3เข็มประดับยศ 4เข็มประดับยศ 5เข็มประดับยศ 6เข็มประดับยศ 7เข็มประดับยศ 8เข็มประดับยศ 9เข็มประดับยศ 10

เคยสงสัยไหมครับว่าขนบริเวณ “น้องชาย” มีประโยชน์อะไร จำเป็นต้องกำจัดทิ้งไหม วันนี้ Sanook มีข้อมูลน่าสนใจจากคุณหมอกัมปนาท เจ้าของเพจ Sarikahappymen มาฝาก

นพ.กัมปนาท พรยศไกร ศัลยแพทย์ระบบทางเดินปัสสาวะ โรงพยาบาลมหาราชนครศรีธรรมราช เจ้าของเพจให้ความรู้เกี่ยวกับการดูแลสุขภาพเพศชาย ได้โพสต์ข้อความให้ความรู้เกี่ยวกับ “ขนบริเวณน้องชาย” ว่า

เชื่อว่าหลายๆ คนในเพจนี้ อาจจะเคยเข้าเว็บผิด หรือกดผิดแบบไม่ตั้งใจ ซึ่งหลายคนพอเข้าไปแล้วก็ดูเพลิน แต่สิ่งหนึ่งที่หลายคนสงสัย อ้าว ทำไมฝรั่งไม่มีผม!!

อันนี้ จริง ๆ แล้วฝรั่งเขาเกิดมา ผมเยอะมากกว่าพวกเราอีกนะครับ (อย่างอื่นก็มากกว่าเราน้ำตาจิไหล) แต่เขาจะสรรหาสารพัดวิธีมาเพื่อกำจัดผมออก ซึ่งทำเพื่อความสะอาดมั่ง สวยงามมั่ง ติสแตกมั่ง ตามเหตุผลแต่ละคน ซึ่งก็มีตัวเลขน่าสนใจมาฝากกันครับ

วารสาร Journal of sexual medicine เขาเคยทำแบบสำรวจหนุ่ม ๆ ในอเมริกานะครับ พบว่า

50% ของหนุ่มๆ กล้อนผมเดือนละครั้ง

40% ของหนุ่มๆ ที่มาตอบแบบสอบถาม ปกติกล้อนสม่ำเสมอ

37% ของหนุ่มๆ ที่ทำ บอกว่าทำแล้วมันดูสะอาดขึ้น

92% สาวๆ บอกว่า หนุ่มๆ ที่ผมน้อยหรือไม่มีผม น่ารัก

ฟังรวมๆ ดูแล้วก็น่าไปถางหรือเผาทิ้งนะครับ แต่มันมีรายงานหนึ่งจากวารสาร Journal of ambulatory หรือวารสารเกี่ยวกับการแพทย์ฉุกเฉิน เขาบอกว่าสาเหตุที่ทำให้หนุ่มๆ มาห้องฉุกเฉินเกี่ยวกับช่วงล่างมากสุด หนึ่งในนั้นมาจากสารพัดวิธีในการกำจัดผมนี่แหละครับ คือมีทั้งบาด ปาด ขาด บวม

ซึ่งทางการแพทย์จริงๆ เขาก็ไม่ค่อยแนะนำนะครับ คือผมบริเวณนั้นจริง ๆ ธรรมชาติเขาออกแบบมามีไว้เพื่อกันกระแทกและดูดซับกลิ่น ถ้าบางครั้งเยอะมากไปจนหาไม่เจอก็แค่เล็มออกบ้างก็พอให้หาเจอพอ แต่อย่าถึงขั้นโกน กล้อน ถอน แว๊กซ์ เผาใดๆ เลย เพราะมันทำให้เพิ่มโอกาสการติดเชื้อมากกว่าเดิมด้วยครับ

สรุปไม่ต้องโกนไปนะครับ คันเปล่าๆ ตัดแต่งให้สั้นๆ แค่พองามก็พอนะครับ

ขอขอบคุณ

ข้อมูล :sarikahappymen

เนื้อหา sanook.com

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณต้อง เข้าสู่ระบบ เพื่อดาวน์โหลดไฟล์นี้ หากยังไม่มีบัญชี กรุณา ลงทะเบียน

โพสต์ยอดนิยม
แจ้งปัญหา สอบถามการใช้งานอื่นๆ https://lin.ee/Bt5leJT หรือ DM
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง เข้าสู่ระบบ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความล้วน|อุปกรณ์พกพา|ประวัติการแบน|ROIKIB | รอยขลิบ

GMT+7, 2024-3-29 19:32 , Processed in 0.020897 second(s), 24 queries .