Starshiptrooper โพสต์ 2022-3-29 19:59:14

หลังขลิบแล้ว นานแค่ไหนที่เพื่อนๆรู้สึกว่าแผลหายเป็นปกติจริงๆ ครับ

ผมขลิบไร้เลือดมาตั้งแต่ 1 มีนาคม นับตอนนี้ก็ครบ 4 สัปดาห์ละ แม็กเริ่มหลุดตั้งแค่สัปดาห์ที่ 2 และหลุดหมดเมื่อเข้าสัปดาห์ที่ 3 หมอบอกแผลหายเร็วดี

แต่ ณ ตอนนี้ ยังรู้สึกว่า ยังมีความตึงๆ เจ็บอ่อนๆ รอบๆแผล โดยเฉพาะใต้เส้นสองสลึง
ลองช่วยตัวเอง ก็ทำเบาๆ เพราะยังรู้สึกว่า ยังมีความจี๊ดๆ บ้างบริเวณรอยแผล

เลยอยากถามคนที่ขลิบไปนานแล้วว่า นานแค่ไหนที่จะรู้สึกว่าแผลขลิบหายเป็นปกติ จับรูด หรือมือไปโดนก็ไม่รู้สึกตึงๆ จี๊ดๆ แล้วครับ

Nattin_19 โพสต์ 2022-3-30 19:01:40

ของผมประมาณ 2 เดือน ก็ไม่รู้สึกว่าเจ็บแบบจี๊ดแล้วนะครับ ความรู้สึกว่าแผลตึงก็ลดลงครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: หลังขลิบแล้ว นานแค่ไหนที่เพื่อนๆรู้สึกว่าแผลหายเป็นปกติจริงๆ ครับ