momoya โพสต์ 2022-3-17 00:39:56

ขอสอบถามเรื่องของเส้นสองสลึงครับ

ผมอยากทราบว่ามีท่านใดที่เส้นสลึงขาดเองบ้างโดยไม่ได้ทำการขลิบ ตอนขาดเข็บขนาดไหนครับ ถ้าขลิบควรเอาออกเลยหรือป่าวครับ อยากทราบข้อดีข้อเสีย และขอรบกวนพี่ๆ ช่วยแนบรูปตัวอย่างของเส้นสองสลึงที่ขาดเองให้ผมดูหน่อยนะครับว่ามันเป็นอย่างไร ขอบคุณครับ

ส่วนตัวผมหนังหุ้มเปิดได้จนสุด แต่พอรูดสุดจะมีเส้นสองสลึงดึงรั้ง เลยอยากได้ข้อมูลเพื่อพิจารณาในจุดนี้ครับ ขอบคุณครับ

Mamasung โพสต์ 2022-3-17 20:08:23

ถ้าตึงก็แนะนำให้ตัดครับ ถ้าไม่ตึ้งจะตัดหรือไม่ตัดก็ได้ครับ

BearMax โพสต์ 2022-3-21 07:10:51

ถ้าไปขริบจะเลือกเอาเส้นออกหรือไม่ก็ได้ครับ (ส่วนตัวผมไม่ได้เอาออก) แต่เท่าที่ดูผลงานขริบและตัดเส้นออกด้วยแล้วคิดว่าสวยกว่าไม่เอาเส้นออกครับ
หน้า: [1]
ดูในรูปแบบกติ: ขอสอบถามเรื่องของเส้นสองสลึงครับ